Dabbobin almara na Jafananci
Akwai dabbobin tatsuniyoyi da yawa na Japan waɗanda suka yi alamar rayuwar wannan yawan, a ƙasa za mu gano kaɗan.
Akwai dabbobin tatsuniyoyi da yawa na Japan waɗanda suka yi alamar rayuwar wannan yawan, a ƙasa za mu gano kaɗan.
Kuna so ku san tatsuniyar Selene, allahn wata? Anan mun gaya muku asalin wannan allahntaka na Girka da kuma menene babbar ƙaunarsa.
Kuna son ƙarin sani game da Hestia, allahn Girkanci na gida? Anan mun bayyana ko wanene shi da kuma muhimmancin da yake da shi a cikin tatsuniyar Girka.
Shin kun ji labarin allahn Romawa Minerva? A nan mun bayyana ko wanene shi, abin da yake alamta da yadda ake wakilta wannan allahntaka.
Shin ba ku san menene alamun zodiac ba? Kada ku ƙara damuwa, a nan muna ba ku duk mahimman bayanai kuma mu gaya muku ko wace alama ce ku.
An siffanta tatsuniyoyi da tatsuniyoyi na mutane a matsayin wani ɓangare na al'adunsu da imaninsu…
Ɗaya daga cikin manyan batutuwan duka a cikin adabi da sauran fannonin ilimi shine tatsuniyar Girkanci. Daga…
Tarihin Celtic Sunan da ake amfani da shi don nufin mutane ko al'ummomi na…
Taƙaitaccen Helen na Troy A cikin tatsuniyar Helenanci, Yaƙin Trojan yana ɗaya daga cikin mafi…
Menene Gorgon? Gorgon baya ɗaya daga cikin shahararrun haruffa a cikin tatsuniyar Girkanci, kuma ba…
Wanene Orpheus? Babbar tambayar da muke buƙatar amsa ita ce wanene ainihin Orpheus. Wanda aka sani da hali daga…
Tun daga tsoffin al'adu har zuwa yau, haruffan tatsuniyoyi suna ɗaukar tunanin ɗan adam. A cikin su akwai ...
Da zarar Romawa suka mamaye Girka kuma suka kwashe su ba wai kawai biranen suka mamaye ba har ma…
Ilimin da ake samu a halin yanzu game da tatsuniyar Mayan yana da iyaka. Koyaya, akwai mahimman bayanai ...